1 GBP = 105.83
breaking news

ഇറാനെതിരെ കൂടുതൽ ഉപരോധം പ്രഖ്യാപിച്ച് ബ്രിട്ടനും ഇ.യുവും അമേരിക്കയും

ഇറാനെതിരെ കൂടുതൽ ഉപരോധം പ്രഖ്യാപിച്ച് ബ്രിട്ടനും ഇ.യുവും അമേരിക്കയും

ലണ്ടൻ: ഇ​സ്രാ​യേ​ൽ ആ​ക്ര​മ​ണ​ത്തെ തു​ട​ർ​ന്ന് ഇ​റാ​നെ​തി​രെ ഉ​പ​രോ​ധം ക​ടു​പ്പി​ക്കാ​ൻ യൂ​റോ​പ്യ​ൻ യൂ​നി​യ​നും അമേരിക്കയും ബ്രിട്ടനും തീരുമാനിച്ചു. ഏപ്രിൽ 13ന് ഇസ്രായേലിന് നേരെ നടത്തിയ ആക്രമണത്തിന് ഉപയോഗിച്ച ഡ്രോണുകൾക്ക് എൻജിൻ നിർമിച്ച 16 വ്യക്തികൾക്കും മൂന്ന് സ്ഥാപനങ്ങൾക്കുമെതിരെയാണ് അമേരിക്കൻ ഉപരോധം.

ഉരുക്ക് ഉൽപാദനത്തിൽ ഏർപ്പെട്ട അഞ്ച് സ്ഥാപനങ്ങൾക്കും ഇറാൻ വാഹന നിർമാതാക്കളായ ബഹ്മാൻ ഗ്രൂപ്പി​െന്റ മൂന്ന് ഉപസ്ഥാപനങ്ങൾക്കും ഉപരോധം ഏർ​പ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. ഇറാൻ സൈന്യത്തിനും ഉപരോധം നേരിടുന്ന മറ്റ് ഗ്രൂപ്പുകൾക്കും ബഹ്മാൻ ഗ്രൂപ്പ് സഹായം നൽകുന്നുവെന്നാണ് ആരോപണം. ഇറാ​​െന്റ ഡ്രോൺ, ആണവ മിസൈൽ പദ്ധതികളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട നിരവധി സൈനിക വിഭാഗങ്ങൾക്കാണ് ബ്രിട്ടൻ ഉപരോധം ഏർപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നത്.

യു​​ക്രെ​യ്നെ​തി​രാ​യ യു​ദ്ധ​ത്തി​ന് റ​ഷ്യ​ക്ക് ആ​യു​ധം ന​ൽ​കു​ന്ന​ത് ഇ​റാ​നാ​ണെ​ന്ന ആ​രോ​പ​ണം യൂ​റോ​പ്യ​ൻ യൂ​നി​യ​ൻ നേ​താ​ക്ക​ൾ ഉ​ന്ന​യി​ച്ചു. ആ​ക്ര​മ​ണ​ങ്ങ​ൾ​ക്ക് ഇ​റാ​ൻ ഡ്രോ​ണു​ക​ളും മി​സൈ​ലു​ക​ളും ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കു​ന്ന​ത് ത​ട​യാ​ൻ ന​ട​പ​ടി​യു​ണ്ടാ​കു​മെ​ന്ന് ഫ്ര​ഞ്ച് പ്ര​സി​ഡ​ന്റ് ഇ​മ്മാ​നു​വ​ൽ മാ​ക്രോ​ൺ പ​റ​ഞ്ഞു. ല​ബ​നാ​ൻ, ഇ​റാ​ഖ്, സി​റി​യ എ​ന്നി​വി​ട​ങ്ങ​ളി​ലെ സാ​യു​ധ​സം​ഘ​ങ്ങ​ളു​ടെ പി​ന്തു​ണ​യോ​ടെ​യാ​ണ് ഇ​റാ​ൻ ഇ​സ്രാ​യേ​ലി​ൽ ആ​ക്ര​മ​ണം ന​ട​ത്തി​യ​തെ​ന്ന് സം​ശ​യ​മു​ള്ള​തി​നാ​ൽ ഉ​പ​രോ​ധം ഈ ​രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളി​ലേ​ക്കും വ്യാ​പി​പ്പി​ക്കു​മെ​ന്ന് യൂ​റോ​പ്യ​ൻ യൂ​നി​യ​ൻ വി​ദേ​ശ​ന​യ​ മേ​ധാ​വി ജോ​സ​പ് ബോ​റ​ൽ സൂ​ചി​പ്പി​ച്ചു. യൂ​റോ​പ്പി​ലും ഇ​റാ​ൻ ആ​ക്ര​മ​ണ​ത്തി​ന് മു​തി​രു​മെ​ന്ന് ഭീ​തി​യു​ള്ള​തി​നാ​ൽ അ​വ​രു​ടെ സാ​​ങ്കേ​തി​ക​വി​ദ്യ ത​ക​ർ​ക്കാ​ൻ ഉ​പ​രോ​ധം അ​നി​വാ​ര്യ​മാ​ണെ​ന്ന് ലാ​ത് വി​യ പ്ര​ധാ​ന​മ​ന്ത്രി എ​വി​ക സി​ലി​ന പ​റ​ഞ്ഞു.

അ​തേ​സ​മ​യം, ഗ​സ്സ​യി​ൽ വെ​ടി​നി​ർ​ത്ത​ലി​ന് ഇ​സ്രാ​യേ​ലും ഹ​മാ​സും ത​മ്മി​ലു​ള്ള മ​ധ്യ​സ്ഥ ച​ർ​ച്ച​ക​ളി​ൽ​നി​ന്ന് പി​ന്മാ​റു​ക​യാ​ണെ​ന്ന സൂ​ച​ന ന​ൽ​കി ഖ​ത്ത​ർ രം​ഗ​ത്തെ​ത്തി. സ​ങ്കു​ചി​ത രാ​ഷ്ട്രീ​യ താ​ൽ​പ​ര്യ​ങ്ങ​ൾ​ക്കാ​യി ഖ​ത്ത​റി​ന്റെ മ​ധ്യ​സ്ഥ​ ശ്ര​മ​ങ്ങ​ളെ ചി​ല​ർ അ​പ​ഹ​സി​ക്കു​ന്ന സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ലാ​ണ് ഇ​ത്ത​ര​മൊ​രു ആ​ലോ​ച​ന​യെ​ന്ന് ഖ​ത്ത​ർ പ്ര​ധാ​ന​മ​ന്ത്രി ശൈ​ഖ് മു​ഹ​മ്മ​ദ് ബി​ൻ അ​ബ്ദു​റ​ഹ്മാ​ൻ ആ​ൽ​ഥാ​നി പ​റ​ഞ്ഞു. മു​തി​ർ​ന്ന ഹ​മാ​സ് നേ​താ​ക്ക​ൾ​ക്ക് അ​ഭ​യം ന​ൽ​കി​യ​ത് ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി ഇ​സ്രാ​യേ​ൽ പ്ര​ധാ​ന​മ​ന്ത്രി ബി​ന്യ​മി​ൻ നെ​ത​ന്യാ​ഹു അ​ടു​ത്തി​ടെ ഖ​ത്ത​റി​നെ​തി​രെ വി​മ​ർ​ശ​നം ഉ​ന്ന​യി​ച്ചി​രു​ന്നു.

ഇ​റാ​ന്റെ ഇ​സ്രാ​യേ​ൽ ആ​ക്ര​മ​ണ​ത്തി​ന് തി​രി​ച്ച​ടി ന​ൽ​കു​മെ​ന്ന് ആ​വ​ർ​ത്തി​ച്ച ബി​ന്യ​മി​ൻ നെ​ത​ന്യാ​ഹു, അ​ത് എ​പ്പോ​​ഴെ​ന്നും എ​ങ്ങ​നെ​യെ​ന്നും പി​ന്നീ​ട് തീ​രു​മാ​നി​ക്കു​മെ​ന്ന് പ്ര​തി​ക​രി​ച്ചു. ഗ​സ്സ​യി​ലെ ഭ​വ​ന​ര​ഹി​ത​രാ​യ ല​ക്ഷ​ങ്ങ​ൾ അ​ഭ​യം​പ്രാ​പി​ച്ച റ​ഫ അ​തി​ർ​ത്തി​യി​ൽ ലോ​ക​രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളു​ടെ ആ​വ​ർ​ത്തി​ച്ചു​ള്ള മു​ന്ന​റി​യി​പ്പ് അ​വ​ഗ​ണി​ച്ച് ഇ​സ്രാ​യേ​ൽ ആ​ക്ര​മ​ണ​ത്തി​നൊ​രു​ങ്ങു​ക​യാ​ണെ​ന്നാ​ണ് സൂ​ച​ന. 24 മ​ണി​ക്കൂ​റി​നി​ടെ ഗ​സ്സ​യി​ൽ ഇ​സ്രാ​യേ​ൽ ന​ട​ത്തി​യ ഏ​ഴ് ആ​ക്ര​മ​ണ​ങ്ങ​ളി​ൽ 71 ഫ​ല​സ്തീ​നി​ക​ൾ കൊ​ല്ല​പ്പെ​ട്ടു.

Latest News:

Post Your Comments Here ( Click here for malayalam )

Press Esc to close
show more