1 GBP = 106.10
breaking news

ഗസ്സ വെടിനിർത്തൽ: ചർച്ച പുരോഗമിക്കുന്നു; ഹമാസ് ഡെപ്യൂട്ടി കമാൻഡർ മർവാൻ ഈസ കൊല്ലപ്പെട്ടതായി അമേരിക്ക

ഗസ്സ വെടിനിർത്തൽ: ചർച്ച പുരോഗമിക്കുന്നു; ഹമാസ് ഡെപ്യൂട്ടി കമാൻഡർ മർവാൻ ഈസ കൊല്ലപ്പെട്ടതായി അമേരിക്ക

ഗസ്സ സിറ്റി: ബ​ന്ദി​മോ​ച​ന​വും ഗ​സ്സ​യി​ലെ വെ​ടി​നി​ർ​ത്ത​ലും സം​ബ​ന്ധി​ച്ച് ഇ​സ്രാ​യേ​ൽ-​ഹ​മാ​സ് പ്ര​തി​നി​ധി​ക​ൾ ത​മ്മി​ലു​ള്ള ച​ർ​ച്ച ദോ​ഹ​യി​ൽ പു​രോ​ഗ​മി​ക്കു​ന്ന​താ​യി ഖ​ത്ത​ർ വി​ദേ​ശ​കാ​ര്യ മ​ന്ത്രാ​ല​യ വ​ക്താ​വ് മാ​ജി​ദ് അ​ൽ അ​ൻ​സാ​രി. ച​ർ​ച്ച​ക്ക് ഇ​സ്രാ​യേ​ലി യു​ദ്ധ മ​ന്ത്രി​സ​ഭ​യു​ടെ അം​ഗീ​കാ​രം ല​ഭി​ച്ച​തി​നെ തു​ട​ർ​ന്ന് ര​ഹ​സ്യാ​ന്വേ​ഷ​ണ ഏ​ജ​ൻ​സി​യാ​യ മൊ​സാ​ദ് ത​ല​വ​ൻ ഡേ​വി​ഡ് ബ​ർ​ണി​യ ഉ​ൾ​പ്പെ​ടെ​യു​ള്ള സം​ഘ​മാ​ണ് ദോ​ഹ​യി​ലെ​ത്തി​യ​ത്. ആ​ദ്യ​ഘ​ട്ട ച​ർ​ച്ച​ക​ൾ​ക്കു​ശേ​ഷം ബ​ർ​ണി​യ ഇ​സ്രാ​യേ​ലി​ലേ​ക്ക് മ​ട​ങ്ങി. മ​റ്റു പ്ര​തി​നി​ധി​ക​ൾ ദോ​ഹ​യി​ൽ തു​ട​രു​ക​യാ​ണ്.

അ​നൗ​പ​ചാ​രി​ക ച​ർ​ച്ച​ക​ളും ന​ട​ക്കു​ന്ന​താ​യും ഫ​ല​പ്ര​ദ​മാ​കു​മെ​ന്ന് പ്ര​തീ​ക്ഷി​ക്കു​ന്ന​താ​യും അ​ദ്ദേ​ഹം കൂ​ട്ടി​ച്ചേ​ർ​ത്തു. താ​ൽ​ക്കാ​ലി​ക വെ​ടി​നി​ർ​ത്ത​ൽ, ഗ​സ്സ​യി​ലേ​ക്ക് കൂ​ടു​ത​ൽ സ​ഹാ​യ​മെ​ത്തി​ക്ക​ൽ എ​ന്നി​വ​ക്കാ​ണ് മു​ൻ​തൂ​ക്കം. ആ​റാ​ഴ്ച താ​ൽ​ക്കാ​ലി​ക വെ​ടി​നി​ർ​ത്ത​ലി​ന് പ​ക​ര​മാ​യി സ്ത്രീ​ക​ളും കു​ട്ടി​ക​ളും വ​യോ​ധി​ക​രു​മാ​യ ബ​ന്ദി​ക​ളു​ടെ മോ​ച​നം, ഇ​സ്രാ​യേ​ലി ത​ട​വ​റ​ക​ളി​ലെ ഫ​ല​സ്തീ​നി​ക​ളു​ടെ മോ​ച​നം എ​ന്നി​വ​യാ​ണ് ച​ർ​ച്ച​യി​ൽ ഉ​യ​രു​ന്ന​തെ​ന്ന​റി​യു​ന്നു. റ​ഫ​യി​ൽ ആ​ക്ര​മ​ണം ന​ട​ത്താ​നു​ള്ള ഇ​സ്രാ​യേ​ൽ പ​ദ്ധ​തി ന​ട​പ്പാ​ക്കി​യാ​ൽ വ​ൻ മാ​നു​ഷി​ക ദു​ര​ന്ത​ത്തി​ന് സാ​ക്ഷ്യം​വ​ഹി​ക്കേ​ണ്ടി​വ​രു​മെ​ന്ന് മ​ധ്യ​സ്ഥ​രാ​യ ഖ​ത്ത​ർ മു​ന്ന​റി​യി​പ്പ് ന​ൽ​കി​യി​ട്ടു​ണ്ട്. ഇ​ത് തു​ട​ർ​ന്നു​ള്ള ച​ർ​ച്ച​ക​ളെ​യും ബാ​ധി​ക്കും. ഖ​ത്ത​റി​നൊ​പ്പം ഈ​ജി​പ്തും അ​മേ​രി​ക്ക​യും മ​ധ്യ​സ്ഥ ച​ർ​ച്ച​ക​ളി​ൽ പ​ങ്കാ​ളി​യാ​കു​ന്നു​ണ്ട്.

അ​തേ​സ​മ​യം, ഗ​സ്സ​യി​ലെ ഹ​മാ​സ് ​ഡെ​പ്യൂ​ട്ടി ക​മാ​ൻ​ഡ​ർ മ​ർ​വാ​ൻ ഈ​സ ഇ​സ്രാ​​യേ​ൽ ആ​ക്ര​മ​ണ​ത്തി​ൽ കൊ​ല്ല​പ്പെ​ട്ട​താ​യി വൈ​റ്റ്ഹൗ​സ് വ​ക്താ​വ് ജെ​യ്ക് സു​ള്ളി​വ​ൻ പ​റ​ഞ്ഞു.

നു​സൈ​റാ​ത്ത് അ​ഭ​യാ​ർ​ഥി ക്യാ​മ്പി​ന​ടി​യി​ലെ ഭൂ​ഗ​ർ​ഭ ട​ണ​ലി​ൽ ബോം​ബി​ട്ട​പ്പോ​ൾ മ​ർ​വാ​ൻ ഈ​സ കൊ​ല്ല​പ്പെ​ട്ട​താ​യി ദി​വ​സ​ങ്ങ​ൾ​ക്കു​മു​മ്പ് റി​പ്പോ​ർ​ട്ട് ചെ​യ്തി​രു​ന്നു​വെ​ങ്കി​ലും ഹ​മാ​സോ ഇ​സ്രാ​യേ​ലോ പ്ര​തി​ക​രി​ച്ചി​രു​ന്നി​ല്ല. ഒ​ക്ടോ​ബ​ർ ഏ​ഴ് ആ​ക്ര​മ​ണ​ത്തി​ന്റെ പ്ര​ധാ​ന ആ​സൂ​ത്ര​ക​രി​ലൊ​രാ​ളാ​ണ് മ​ർ​വാ​ൻ ഈ​സ​യെ​ന്നാ​ണ് ഇ​സ്രാ​യേ​ൽ ആ​രോ​പ​ണം. അ​ൽ ശി​ഫ ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ൽ ന​ട​ത്തി​യ ആ​ക്ര​മ​ണ​ത്തി​ൽ 50ഓ​ളം പേ​രെ കൊ​ല​പ്പെ​ടു​ത്തി​യ​താ​യും 180ഓ​ളം പേ​രെ പി​ടി​കൂ​ടി​യ​താ​യും ഇ​സ്രാ​യേ​ൽ സേ​ന അ​റി​യി​ച്ചു. ഹ​മാ​സ് പോ​രാ​ളി​ക​ൾ താ​വ​ള​മാ​ക്കു​ന്നു​വെ​ന്ന് ആ​രോ​പി​ച്ചാ​ണ് അ​ൽ ശി​ഫ ആ​ശു​പ​ത്രി​ക്കു​നേ​രെ ഇ​സ്രാ​യേ​ൽ വീ​ണ്ടും ആ​ക്ര​മ​ണം ന​ട​ത്തി​യ​ത്.

ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ൽ​നി​ന്ന് പി​ടി​കൂ​ടി​യ അ​ൽ ജ​സീ​റ ലേ​ഖ​ക​നെ മ​ർ​ദി​ച്ച് അ​വ​ശ​നാ​ക്കി​യ​ശേ​ഷം വി​ട്ട​യ​ച്ചു. 24 മ​ണി​ക്കൂ​റി​നി​ടെ 93 പേ​ർ​കൂ​ടി കൊ​ല്ല​പ്പെ​ട്ട​തോ​ടെ ഗ​സ്സ​യി​ൽ ആ​കെ മ​രി​ച്ച​വ​രു​ടെ എ​ണ്ണം 31,819 ആ​യി. 73,934 പേ​ർ​ക്ക് പ​രി​ക്കു​ണ്ട്. ഒ​രു ഇ​സ്രാ​യേ​ലി സൈ​നി​ക​ൻ​കൂ​ടി ഹ​മാ​സ് പ്ര​ത്യാ​ക്ര​മ​ണ​ത്തി​ൽ കൊ​ല്ല​പ്പെ​ട്ടു.

Latest News:

Post Your Comments Here ( Click here for malayalam )

Press Esc to close
show more